About Us
IFAHAMU IKIZU CDT
Sisi ni wenyeji wa Wilaya ya Bunda mkoani Mara, na tunafanya kazi kwa karibu na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayojitolea kuipatia jamii ya tarafa ya Chamuriho uwezo wa kutumia fursa walizopewa kipaumbele ili kuimarisha maendeleo kupitia miradi mbalimbali iliyokubaliwa na kupangwa. Tunafanya kazi kwa ushirikiano na serikali ya Tanzania, tukifanya kazi kwa kuzingatia sera za maendeleo za serikali, Dira ya 2025, Ilani ya taifa ya uchaguzi na mikataba mingine ya kimataifa kama inavyotafsiriwa katika malengo ya maendeleo endelevu. na kupendekeza hatua zinazoweza kuchukuliwa ili kuzitatua wakati wa tathmini ya wadau na uchambuzi wa hali ya kipengele hiki cha programu. Yote ni kwa ajili ya ustawi wao na kuridhika kijamii. Pia, tunafanya kazi kwa hamu juu ya utetezi kwa jamii iliyokusudiwa. Tunaishawishi jumuiya yetu kupata fursa ya kujifunza kuhusu jamii, tamaduni na watu wengine huku tukikuza ujuzi wa uongozi na mawasiliano ili kupambana na ujinga, magonjwa na umaskini. Tukiwa sehemu ya Jumuiya ya Ikizu tumeguswa na mapungufu hayo na tumeamua kuanzisha Shirika kwa jina la IKIZU COMMUNITY DEVELOPMENT TRUST ili kwa pamoja tusaidie kutatua changamoto hizo za kijamii na kiuchumi kwa kuwekeza kwenye maendeleo ya jamii nzima. mikakati, na kutumia rasilimali zilizopo kwa kizazi cha sasa bila kuathiri kizazi kijacho. Tunafanya shughuli mbalimbali za kijamii katika kuleta maendeleo ya jamii kama vile elimu na afya, mazingira, masuala ya jinsia, michezo na michezo pamoja na uwezeshaji wa wanawake ili kuboresha kiwango cha maendeleo hasa kuanzia ngazi ya mtu binafsi, ngazi ya familia, ngazi ya jamii na ngazi ya kitaifa kwa kujitolea na jumuiya za wenyeji nchini Tanzania. Dhamira yetu ni kukuza maendeleo ya watu yaliyojikita na shirikishi, amani, uelewa wa kimataifa na mshikamano, haki ya kijamii, maendeleo endelevu, heshima kwa mazingira, kuwa hai, kushiriki kikamilifu, kuwajibika na kujali wengine kupitia nadharia ya UBUNTU kwa kubadilishana maarifa, ujuzi. na uzoefu wa kushughulikia changamoto hizo za kijamii na kiuchumi.
DHIMA
Kuwa na jumuiya inayowajibika kwa maendeleo yake yenyewe, maisha bora, yenye ukuaji endelevu wa uchumi na huduma bora za kijamii na amani, ambayo inaunda maisha yao ya baadaye kwa kutunza urithi wetu.
DIRA
Kushirikiana na wadau wote katika utoaji wa huduma bora za kijamii na kiuchumi kwa wakati kwa kutumia rasilimali za ndani na nje zinazopatikana.
MALENGO
Malengo ya shirika ni:
1. Kukuza na kudumisha amani, mshikamano na moyo wa ushirikiano na udugu miongoni mwa jamii.
2. Kuongeza uelewa kwa jamii katika changamoto za mazingira, afya, elimu na kilimo na kutafuta njia zinazowezekana za masuluhisho yao na afua za sekta nyingi.
3. Kuinua na kukuza maadili, mila, desturi za Kiafrika na kudumisha utamaduni wa WAKIZU kupitia kituo cha makumbusho kinachopendekezwa.
4. Kukuza na kuanzisha maeneo ya utalii katika mchakato wa kuimarisha faida za kiuchumi za kijamii kwa jamii zinazozunguka urithi uliofanyiwa utafiti.
5. Kushirikiana na wanajamii katika kunasa fursa za maendeleo na kuchukua hesabu za tathmini ya miradi kwa kushirikiana na wadau wa maendeleo, Serikali, watu wa jumuiya, jamii yenyewe na watu wengine wenye mapenzi mema.
6. Kuanzisha, kukuza na kusaidia vijana na fursa zao na kuleta pamoja watu wote katika jamii ili kushiriki maadili yao ya kawaida, urithi na maadili ya maadili kupitia nadharia ya UBUNTU na kushirikiana.
7. Kuanzisha mfuko wa pamoja wa kikapu ambao utawezesha na kutayarisha usawa wa kijinsia na uboreshaji wa usawa wa kijinsia katika jamii zinazolengwa.
8. Kuweka na kukuza mazingira mazuri ya kujifunzia na kufundishia katika uhakikisho wa kuboresha viwango vya taaluma, kijamii, kiuchumi na kiafya miongoni mwa maeneo yaliyojaribiwa na jamii.
Comments
Post a Comment